ส.ลูกยาง จับสลากแบ่งสาย ‘ซีเล็ค’ เยาวชน ชาย-หญิง

สมาคมลูกยาง จับสลากแบ่งสายศึกวอลเลย์บอล ‘ซีเล็ค’ เยาวชน ชาย-หญิง รายการแรกของปี 2563 เริ่มตบ 14 กรกฎาคม

สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย จับสลากแบ่งกลุ่ม การแข่งขันวอลเลย์บอล “ซีเล็ค” เยาวชน ชาย-หญิง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระหว่างวันที่ 14-23 กรกฎาคม 2563 ณ อาคารนันทนาการมหาวิทยาลัยรังสิต

ประเภททีมชาย มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันจำนวน 26 ทีม แบ่งออกเป็น 8 สาย สายละ 4 ทีม 3 สาย และสายละ 3 ทีม 5 สาย แข่งขันแบบพบกันหมด ทีมอันดับที่ 1 และ 2 ของแต่ละสาย ผ่านเข้ารอบต่อไป

สาย A

ทีมโรงเรียนวัดไร่ขิงวิทยา

ทีมโรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดร้อยเอ็ด

ทีมโรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง

สาย B

ทีมRSU Academy

ทีมพิบูลวิทยาลัย

ทีมผ่องสุวรรณ-เมืองเตา           

สาย C

ทีมราชนาวี

ทีมโรงเรียนอำนวยวิทย์

ทีมวิทยาลัยนครราชสีมา

สาย D

ทีมโรงเรียนด่านช้างวิทยา

ทีมม.เอเชีย เมืองพล เกาะกูดคาบาน่า จีเอส สมุทรสาคร

ทีมโรงเรียนบางพลีราษฎร์บำรุง

สาย E

ทีมโรงเรียนขามทะเลสอวิทยา

ทีมศูนย์เยาวชนทุ่งครุ

ทีมโรงเรียนพัฒนศาสน์วิทยาท่าแร้ง

สาย F

ทีมโรงเรียนพล

ทีมนวมินท์-ม.ปทุมธานี-ไดมอนด์ ฟู้ด-ทหารอากาศ

ทีมโรงเรียนธัญบุรี เทศบาลนครรังสิต

สาย G

ทีมโรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6

ทีมแอร์ฟอร์ซ-เยี่ยมเกษสุวรรณ

ทีมโรงเรียนประชาบำรุง

ทีมเกษตรศาสตร์-ผ่องสุวรรณ

สาย H

ทีมโรงเรียนอัสสัมชัญ

ทีมโรงเรียนเพชรวิทยาคาร

ทีมโรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา

ทีมเทศบาล 1 นครสมุทรปราการ

ประเภททีมหญิง มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันจำนวน 35 ทีม รอบแรก แบ่งออกเป็น 8 สาย สายละ 5 ทีม 4 สาย และสายละ 4 ทีม 4 สาย แข่งขันแบบพบกันหมด ทีมอันดับที่ 1 และ 2 ของแต่ละสาย ผ่านเข้ารอบต่อไป

สาย A

ทีมโรงเรียนบ่อทองวงษ์จันทร์วิทยา

ทีมเทศบาลเมืองสุพรรณบุรี วีซี

ทีมโรงเรียนทวารวดีนครปฐม

ทีมโรงเรียนบ้านสำโรงเกียรติ

สาย B

ทีมโรงเรียนส่องแสงวิทยา

ทีมยูธ สุพรีม

ทีมโรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ

ทีมโรงเรียนหนองเรือวิทยา           

สาย C

ทีมสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

ทีมโรงเรียนสิริราชอนุสรณ์

ทีมเทศบาล 4 (เชาวนปรีชาอุทิศ)

ทีมโรงเรียนกาญจนานุเคราะห์

สาย D

ทีมโรงเรียนอรุณวิทยา

ทีมโรงเรียนเทศบาล 1 สว่างวิทยา

ทีมโรงเรียนวังแขมวิทยาคม ทรี สปอร์ตฟลอริ่ง

ทีมสโมสรวอลเลย์บอล 3BB นครนนท์

สาย E

ทีมSKN VC

ทีมวิทยาลัยเทคนิคปทุมธานี

ทีมโรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร

ทีมโรงเรียนชุมชนป้อมเพชร

กลุ่ม F

ทีมวิทยาลัยเทคโนโลยีพานิชการอยุธยา

ทีมโรงเรียนวังจันทร์วิทยา

ทีมโรงเรียนบ้านตลุงเหนือ

ทีมSport Program Junior

ทีมโรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง

สาย G

ทีมสาธิตรามคำแหง

ทีมSport Program Senior

ทีมโรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา

ทีมโรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม

ทีมANGTSS VC

สาย H

ทีมโรงเรียนพล

ทีมโรงเรียนเทศบาล 1 เยี่ยมเกษสุวรรณ

ทีมโรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส

ทีมโรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)

ทีมลูกพ่อขุน (เม็งราย)

ติดตามข่าวกีฬาเพิ่มเติม
มีนิวส์สปอร์ต Mee News Sport

ติดตามข่าวฟุตบอล

ที่มา: https://www.smmsport.com/reader/news/307228, https://www.facebook.com/Airforce-Volleyballclub-116014823132029